Close

About Viet SEO


WEB DESIGN & GOOGLE OPTIMIZATION

T: +84 917 212 969

* Website đang xây dựng, CHƯA CHÍNH THỨC sử dụng. Tin tức, bài viết, sản phẩm chỉ đăng làm mẫu!
* CẦN MUA TÊN MIỀN "MUABANGTU.CONGTYINHOPGIAY.COM", vui lòng liên hệ 0908 744 256 - 0917 212 969 (Mr. Thanh)

* Cáp quang Single mode 4FO 4 core: 024.66 73 43 83 - 0974 002 002

 Cáp quang 4Fo bọc chặt hay có các tên gọi khác là cáp thuê bao 4FO, dây quang 4FO bọc chặt hay cáp thuê bao quang 4 sợi ( FTTH)

Về cơ bản đây là loại cáp quang single mode có đường kính 9/125um như các loại cáp khác, tuy nhiên khác biệt ở chỗ đa số các loại cáp quang sử dụng ống đệm lỏng thì loại này sử dụng công nghệ bọc chặt. Cáp được thiết kế sử dụng cả trong nhà và ngoài trời ( indoor hoặc outdoor), cáp 4FO bọc chặt có cấu trúc nhỏ gọn nên rất linh hoạt trong việc thi công, đặc biệt thích hợp khi thi công trong các khu nhà xưởng, tòa nhà. Dây thuê bao quang 2 sợi này cũng có thể sử dụng để treo trên cột điện, đi dưới cống ngầm và là sự lựa chọn lý tưởng cho các hệ thống mạng Lan – quang nội bộ hoặc các hệ thống camera sử dụng đường truyền cáp quang.
Cấu tạo của cáp quang thuê bao 4 fo bọc chặt

Dây thuê bao quang 4 sợi có cấu tạo lõi cơ bản đầy đủ các thành phần như các loại cáp quang khác, cụ thể như sau:

a. Lõi sợi quang (Core): Lõi sợi quang của cáp quang Singlemode 4FO bọc chặt được Học bằng Silica và được bổ sung bằng Germanium, Cáp có chỉ số chiết suất lớn hơn chỉ số chiết suất của lớp vỏ phản xạ
b. Lớp vỏ phản xạ (cladding): Lớp vỏ phản xạ của cáp được làm từ Silica, là phần bên ngoài bao bọc phần lõi cáp có tác dụng phản xạ ánh sáng trở lại lõi.
c. Lớp vỏ sơ cấp (Coating): được làm  bằng nhựa mềm, có đường kính 250 mm. Loại bảo vệ này có thể được loại bỏ dễ dàng bằng các dụng cụ tuốt vỏ cáp quang như kìm tuốt sợi quang. Lớp vỏ này có tác dụng bảo vệ cho sợi quang không bị suy hao do uốn cong và đảm bảo sợi không bị trầy xước.
d. Lớp vỏ bọc chặt (Tight buffer), Vỏ bọc chặt có đường kính (DTB) 900 mm hoặc 600 mm tùy hãng sản xuất hoặc theo yêu cầu đặt hàng của khách.
– Về mặt cấu trúc của cáp sợi quang bọc chặt gồm các phần sau:



a. Sợi quang bọc chặt (được bện xung quanh sợi gia cường trung tâm) số lượng 2 sợi, màu xanh dương và màu cam.
b. Sợi gia cường trung tâm (nằm ở giữa cáp).
c. Lớp sợi Aramid (Kevlar): các sợi Aramid này được bện xung quanh sợi quang bọc chặt để bảo vệ sợi trước các tác động vật lý khi kéo cáp.
d. Sợi bóc (ripcord) để bóc vỏ ngoài một cách dễ dàng
e. Lớp vỏ ngoài cáp: Thường Học bằng nhựa PVC có khả năng uốn dẻo linh hoạt, chậm cháy và dễ dàng khi bóc
f. Các tiêu chuẩn áp dụng cho cáp quang singlemode 4FO bọc chặt: TCN 68-160: 1996; TCVN 6745-3: 2000
Các đặc trưng của cáp quang thuê bao 4FO bọc chặt

    Dung lượng 4 sợi quang, thường có mầu cam và xanh nước biển
    Tốc độ truyền tải lên đến 10Gbps
    Có sợi thép gia cường chống gãy gập khi thi công kéo cáp
    phù hợp với mọi nhu câu sử dụng, trong nhà hoặc ngoài trời, chôn treo hoặc kéo cống
    Giá thành rẻ hơn nhiều so với các dòng cáp khác

Có thể nói cáp quang 4 Fo bọc chặt với những ưu điểm vượt trội như trên là sự lựa chọn lý tưởng cho các hệ thống mạng lan quang, hệ thống camera cáp quang và các hệ thống mạng quang nội bộ.

Cáp quang single mode 8 core trong nhà / ngoài trời kết hợp các tính năng chống cháy và an toàn của cáp treo trong nhà hoặc cáp thông gió với độ bền rất quan trọng đối với cáp thực vật bên ngoài. Chất liệu áo khoác LSZH có hiệu suất chống cháy tốt. Các ống lỏng được bao quanh bởi sợi aramid và dầu mỡ cung cấp bảo vệ đặc biệt cho sợi. Ưu điểm chính của cáp là khả năng chuyển từ môi trường ngoài trời sang trong nhà với cùng một cáp, do đó loại bỏ điểm nối / đầu nối.
Tính năng và ứng dụng cáp quang single mode 8 core

    Mật độ cao, dễ lắp đặt
    Độ co ngót thấp và độ bền kéo cao Độ bền cao
    và chống cháy LS polymer polymer
    Mặc định có màu xanh lam, màu khác cũng có thể được tùy chỉnh
    Tăng cường hiệu suất hệ thống bằng cách tránh sự suy giảm điểm nối thêm
    Ống lỏng cách ly sợi với môi trường bên ngoài và cơ học căng thẳng
    Mạng riêng Mạng
    cục bộ Mạng
    trên không, ứng dụng ống dẫn và thiết bị lối vào
    Khay cáp và ứng dụng ngang chung
    Được thiết kế để giảm khói và khí thải nguy hiểm trong không gian hạn chế
    Kết nối và truyền thông dữ liệu xương sống hoặc truyền thông dữ liệu



Giải pháp lý tưởng cho cáp quang single mode 8 core trong nhà / ngoài trời không được bọc thép
Cáp quang đơn mode 8 core trong nhà / ngoài trời có thể được chuyển từ môi trường ngoài trời sang trong nhà mà không cần điểm nối / đầu nối. Với polymer LSZH chống ẩm chống cháy, cáp lỏng trung tâm không dây bọc thép LSZH trong nhà / ngoài trời là lý tưởng để triển khai cáp trong việc xây dựng và nối dây cáp nối liền. Nó cũng được sử dụng rộng rãi trong mạng LAN và mạng LAN.

Cáp sợi quang loại treo FTTH có cấu trúc được thiết kế nhằm đáp ứng các yêu cầu kỹ thuật của tiêu chuẩn ITUT G.652.D, các chỉ tiêu của IEC, EIA và tiêu chuẩn ngành TCN 68 - 160: 1996.

Đặc tính kỹ thuật của cáp sợi quang loại treo FTTH được mô tả như sau:

CẤU TRÚC CỦA CÁP

    Số sợi: 4 sợi quang đơn mode, chuẩn ITUT G.652.D.
    Bước sóng hoạt động của sợi quang: 1310nm và 1550nm.
    Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang được làm theo công nghệ ống đệm lỏng với quy cách của ống đệm lỏng trung tâm.
    Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm lỏng được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.
    Lớp nhựa HDPE chất lượng cao bảo vệ ngoài.
    Dây treo cáp bằng thép 1x1.2 mm.
    Được dùng như loại cáp treo FTTH.

Cấu trúc cáp quang 4Fo single mode

    Số sợi: 4 sợi quang đơn mode, chuẩn ITUT G652, G.652.D, G655
    Bước sóng hoạt động của sợi quang: 1310nm và 1550nm.
    Ống đệm chứa và bảo vệ sợi quang được làm theo công nghệ ống đệm lỏng với quy cách của ống đệm lỏng trung tâm.
    Các khoảng trống giữa sợi và bề mặt trong của lòng ống đệm lỏng được điền đầy bằng một hợp chất đặc biệt chống sự thâm nhập của nước.
    Lớp nhựa HDPE chất lượng cao bảo vệ ngoài.
    Dây treo cáp bằng thép 1×1.2 mm.
    dùng như loại cáp treo FTTH.Được

Đặc trưng Cáp quang 4 sợi single mode

    Dung lượng 4 sợi, tốc độ làm việc Gbps
    Sợi gia cường chống gập cáp.
    Kết cấu chắc chắn.

Đặc điểm kỹ thuật của dây cáp quang 4Fo single mode

    Loại sợi quang: single mode 9/125um
    Dung lượng: 4 sợi
    Đường kính cáp: phụ thuộc vào số lượng sợi quang và chủng loại cáp
    Bán kính cong tối thiểu: khi lắp đặt: 80mm, khi sử dụng: 160mm
    Cấu trúc cáp: ống lỏng
    Cáp quang 4Fo single mode lựa chọn tốt nhất cho giải pháp truyền tín hiệu quang đi xa với tốc độ cao mà suy hao đường truyền thấp nhất.

Cáp quang Single mode 4Fo hay còn gọi là Cáp 4 sợi, 4 Core, 4 lõi. Cáp quang 4Fo single mode là loại cáp quang rất phổ thông được ứng dụng rất nhiều trong việc kết nối mạng nội bộ, mạng FTTH để truyền dẫn tín hiệu, thông tin. Cáp được trang bị các dây thép mạ kẽm chịu lực và lớp sợi  tổng hợp chịu lực nên cáp có độ bền chịu lực cao. Cáp quang 4 sợi là loại cáp quang sử dụng công nghệ ống đệm lỏng, bên trong ống đệm lỏng chứa bốn sợi quang và được phủ đầy bằng lớp vật liệu nhầy, giúp giảm thiểu tối đa việc đứt, gẫy sợi quang cũng như hạn chế thấp nhất sự ảnh hưởng từ bên ngoài môi trường tới sợi quang. Đặc biệt, chất nhầy ở khoảng trống giữa sợi cáp và bề mặt trong của ống đệm là loại hợp chất đặc biệt có khả năng ngăn ngừa sự thâm nhập

Cáp quang Single mode 4FO 4 core

Cáp quang treo Singlemode (dây treo kim loại) 4fo, Xuất xứ : Việt Nam Bước sóng : 1310nm và 1550nm Đơn vị tính : Mét Cáp quang thuê bao hay còn gọi là cáp quang FTTH 4 sợi/4core là loại cáp được sử dụng rất phổ biến bởi nhiều đặc tính ưu việt của nó, thích hợp cho mọi đường truyền mạng, truyền tín hiệu truyền hình, tín hiệu điều khiển... Cáp quang single mode 4 sợi chất lượng tốt, giá thành rẻ, dễ dàng lắp đặt. Staphone chuyên phân phối cáp quang FTTH 4 sợi, cáp quang single mode, multimode từ 2 sợi - 24 sợi, hàng nhập khẩu đảm bảo chất lượng, có giấy tờ đầy đủ hỗ trợ dự án.
In hop Các khách hàng in hộp giấy, in túi giấy cũng như các sản phẩm, Các loại bìa và giấy sẽ phụ thuộc vào sản phẩm mà bạn đóng gói. Ví dụ: nếu bạn phải vận chuyển những sản phẩm dễ vỡ hay thực phẩm thì
Bảng kính Là loại bảng kính hít được nam châm, Nên nhớ rằng bảng kính từ có trọng lượng nặng gần gấp đôi so với bảng kính thông thường. Nên việc lắp đặt là không thể chủ quan.

Đáp ứng tất cả các yêu cầu của Gigabit Ethernet (IEEE 802.3ab).

Được thẩm tra bởi ETL SEMKO.

Đáp ứng chuẩn Gigabit Ethernet (1000mbps).

Băng thông hỗ trợ lên tới 200 MHz.

– Vỏ nhựa chuyên dụng ngoài trời, có dây thép căng gia cường

– 4 cặp xoắn đôi 100% hợp kim đồng , tinh khiết

– Bọc nhôm dầy chống nhiễu (FTP), bọc plastic chống ẩm

– Độ dài: 305 mét/cuộn gỗ/Box, hiển thị từng mét trên dây

– Đường kính lõi đồng 0.52mm Solid 100% hợp kim đồng

Có thể nói: cáp mạng ngoài trời TE-KRONE là sự lựa chọn tối ưu bởi nó đáp ứng chất lượng cực kỳ tốt ; và giá thành vô cùng phải chăng; là sự lựa chọn số 1 của dòng cáp mạng ngoài trời outdoor. Quý khách có nhu cầu mua bán cáp mạng ngoài trời vui lòng liên hệ để được hỗ trợ tốt nhất.

Điểm nổi bật

    Tool nhấn mạng KRONE
    Tool nhấn mạng KRONE dùng để nhấn 8 đầu dây mạng vào nhân mạng, Tool nhấn mạng KRONE là một thiết bị mạng có chất lượng ổn định giá rẻ.
    Tool nhấn mạngKRONE  có kiểu dáng chắc chắn, dùng cho thi công mạng công trình , toà nhà văn phòng, là một linh kiện mạng không thể thiếu của ki thuật viên ....
    Thiết kế đầu 1 đầu
    Hệ thống trợ lực linh kiện mạng KRONE đẩy lò xo giúp ký thuật thi công nhẹ nhàng hơn



Điều kiện sử dụng

    Sản phẩm đang được bán tại hệ thống cửa hàng Phụ kiện số Gia Hân.
    Chúng tôi nhận giao sản phẩm tận nơi cho quý khách thông qua các Công ty vận chuyển - chuyển phát - bưu điện.
    - Thời gian giao hàng cụ thể như sau:
      * Đối với khách hàng ở TP.HCM: 1- 2 ngày.
      * Đối với khách hàng ở các Tỉnh hoặc Thành Phố khác trên toàn quốc: 3-7 ngày tùy vào khu vực nhận hàng.
    - Phí vận chuyển sẽ tính theo mức phí của công ty chuyển phát và được nhân viên thông báo sau khi đặt hàng.
    - Một người có thể mua cùng lúc nhiều sản phẩm. Phí vận chuyển chỉ tính theo lượt giao hàng, không tính theo số lượng sản phẩm đặt mua.
Qua bài viết này mong rằng bạn đã có cái nhìn tổng quan hơn về các loại cáp mạng phổ biến hiện nay và có được lựa chọn tối ưu cho các công trình sắp thi công của mình.

Trong thiết kế và thi công mạng, ngoài những kỹ thuật viên có nhiều kinh nghiệm, thì người dùng bình thường sẽ không ít bỡ ngỡ khi nghe đến các loại cáp mạng (network cable) như CAT 5, CAT 5E, CAT 6, CAT 6A... Bài viết này sẽ giúp các bạn tìm hiểu kỹ hơn về các loại cáp này, giúp bạn phân biệt từng loại cáp và lựa chọn loại cáp phù hợp, khi có nhu cầu thay thế cáp hoặc thi công mạng máy tính của mình.

Hiện tại trên thị trường có 4 loại cáp mạng là: CAT 5, CAT 5E, CAT 6 và CAT 6A. Về cơ bản, các loại cáp này đều có đặc điểm chung là bao gồm 8 sợi cáp nhỏ chia thành 4 cặp dây xoắn đôi với nhau theo màu quy ước như sau:

    Cặp vàng: Bao gồm dây vàng và dây trắng vàng (hoặc cam và trắng cam).
    Cặp xanh lá: Bao gồm dây xanh lá và dây trắng xanh lá.
    Cặp xanh dương: Bao gồm dây xanh dương và dây trắng xanh dương.
    Cặp nâu: Bao gồm dây nâu và trắng nâu
1. Chuẩn cáp mạng CAT 5:



Cáp mạng CAT 5 (Category 5) là loại cáp phổ biến nhất có giá thành rẻ nhất, có thể có hoặc không có lớp giấy bọc kim loại chống nhiễu (còn gọi là lớp giáp) bao quanh các cặp dây trước khi đến lớp vỏ nhựa bên ngoài. Cáp có lớp giáp gọi là cáp FTP - cáp không có gọi là cáp UTP.

Lõi của các dây xoắn bên trong có thể là lõi đặc hoặc lõi bện. Lõi đặc giúp truyền tín hiệu xa hơn, ổn định hơn, trong khi lõi bện thường dùng làm dây nối giữa các thiết bị (dây patch cord). Tốc độ truyền dữ liệu của CAT 5 tối đa là 100 Mbps (Megabit/giây)

2. Chuẩn cáp mạng CAT  5E:

Cáp CAT 5E (Category 5 enhanced) về cơ bản giống như cáp CAT 5 nhưng được sản xuất theo tiêu chuẩn và thông số kỹ thuật khắt khe hơn CAT 5. Đáp ứng được những nhu cầu cao hơn CAT 5.

Những năm gần đây, hầu hết những công trình mới người ta thường chọn CAT 5E vì thực tế giá cả của CAT 5E và CAT 5 cũng không chênh lệch là bao. Bên cạnh đó loại cáp này còn cho phép truyền dữ liệu lên tới tốc độ Gigabit: 1000 Mbps và nhờ có độ xoắn của các cặp dây cao hơn, CAT 5E cho phép giảm nhiễu trong quá trình truyền tín hiệu.

Cáp mạng Krone CAT6 UTP 4 pair Hãng sản xuất: ADC Krone Loại cáp: 4 cặp xoắn đôi chuẩn ADC KRONE Cat6 UTP 4 pair: 23 - 24AWG Thùng: 305m Môi trường sử dụng: Trong nhà Nhiệt độ hoạt động: -20 +60ºC ADC KRONE Cat6 UTP 4 pair đường kính lõi: 0,56mm Đáp ứng tiêu chuẩn: EIA/TIA 568A/B, ISO 11801 Tỉ lệ cháy: UL (CM), CMR/MPR

Cáp mạng Krone CAT6 UTP 4 pair Hãng sản xuất: ADC Krone Loại cáp: 4 cặp xoắn đôi chuẩn ADC KRONE Cat6 UTP 4 pair: 23 - 24AWG Thùng: 305m Môi trường sử dụng: Trong nhà Nhiệt độ hoạt động: -20 +60ºC ADC KRONE Cat6 UTP 4 pair đường kính lõi: 0,56mm Đáp ứng tiêu chuẩn: EIA/TIA 568A/B, ISO 11801 Tỉ lệ cháy: UL (CM), CMR/MPR

Cáp mạng TE-KRONE Cat5e chạy ngoài trời hay cáp mạng TE-KRONE Cat5e Copper Outdoor là loại cáp mạng được sử dụng ngoài trời theo như tên gọi của nó, cáp được thiết kế đặc biệt để có thể chịu được các điều kiện môi trường khắc nghiệt, chịu mưa nắng. Hiện nay trên thị trường có rất hiếm các loại cáp mạng outdoor ngoài trời trong khi nhu cầu khách hàng kéo dây mạng ngoài trời là khá nhiều. Hiểu được nhu cầu khách hàng, HD Link đã tung ra sản phẩm dây mạng đi ngoài trời – cáp mạng Outdoor; rất phù hợp cho bác nào có nhu cầu câu mạng từ hàng xóm hoặc kéo mạng từ văn phòng ra nhà xưởng mà không có mái che.



TE-KRONE mặc dù là mới xuất hiện trên thị trường Việt Nam những đang dần khẳng định vị thế của mình trong lĩnh vực cáp mạng, điểu hình là cáp Cat5e và Cat6. Dây cáp TE-KRONE không chỉ nổi trội về mặt thẩm mĩ mà còn đảm bảo chất lượng với độ bền cao. Đáp ứng đầy đủ các tiêu chuẩn Ethernet, ISO,…phù hợp với nhu cầu sử dụng và hạ tầng cơ sở tại Việt Nam hiện nay.

Cáp được thiết kế với lớp vỏ nhựa chống cháy, độ bền cao, rất cứng cáp; đi kèm sợi bọc cáp mạng là sợi dây gia cường chất liệu thép đặc; giúp thoải mái kéo căng mà không lo bị đứt. Ngoài ra, cáp được bọc lớp bạc chống nhiễu giúp thoải mái đi bên cạnh đường điện mà không lo bị ảnh hưởng bởi nhiễu điện từ; làm ảnh hưởng đến tín hiệu. Thành phần kết cấu cáp mạng ngoài trời FTP còn có thêm 1 sợi dây dù trợ lực ( sợi màu trắng trong ảnh) và 1 sợi dây đồng trần tiếp mát vừa đảm bảo chất lượng, vừa đảm bảo an toàn.

Thông số kĩ thuật của cáp TE-KRONE ngoài trời có bọc bạc chống nhiễu

Cáp mạng TE-KRONE Cat5e FTP CCA Outdoor

Đáp ứng tất cả các yêu cầu của Gigabit Ethernet (IEEE 802.3ab).

Được thẩm tra bởi ETL SEMKO.

Đáp ứng chuẩn Gigabit Ethernet (1000mbps).

Băng thông hỗ trợ lên tới 200 MHz.

– Vỏ nhựa chuyên dụng ngoài trời, có dây thép căng gia cường

– 4 cặp xoắn đôi 100% hợp kim đồng , tinh khiết

– Bọc nhôm dầy chống nhiễu (FTP), bọc plastic chống ẩm

Quảng Cáo